วิธีจับแมลงสาป หุหุ

vkado

วิธีการกำจัดแมงสาบแบบบ้าน ๆ (เน้นประหยัดและง่าย)

สืบเนื่องจากที่ ผมพึ่งทำการล้างป่าช้าแมงสาบไปเมื่อวันก่อน วิธีการง่ายมากๆเลยอยากเอามาแชร์ให้

เพื่อนๆ ได้ทราบวิธีการกันครับเผื่อใครจะอยากได้ไว้ใช้ มาดูส่วนประกอบกันก่อนดีกว่าครับ

ส่วนประกอบ

1. ขวด เฮลบลูบอยที่หมดแล้ว 1 - 2 ขวด

2. น้ำมันหมู

วิธีทำ

1. เทน้ำมันหมูลงในขวด เฮลบลูบอย แล้วก็เคล้ากะให้น้ำมันหมูเกาะทั่วขวด

2. เอาน้ำมันหมูป้ายขอบในคอขวด กะให้กำลังลื่นพองาม

3. เอาไปตั้งไว้กลางห้องครัว หรือ แหล่งชุมนุม แมงสาบ (เฉพาะจุดที่พบบ่อยๆ)

4. ทิ้งเอาไว้ ประมาณ 8 ชม. แนะนำ >>ตั้ง

PlAwAnSaI

Administrator
ฮอ สุดยอดว่ะ แล้วตัวใหญ่ๆ มันจะเข้าได้เหรอวะ ??? ผิดอยุ่นิดนุงอ่ะ
6.เอาฝาเฮลบลูบอยปิดไว้ แล้วเอาปายให้นู๋รีย์หม่ำเปนอาหารปาทังชีวิต

silenter

กุอ่าน ก็จาอ้วกแระ