มาเล่นต่อเพลงกัน

pinkyangel

เธอคนเดียวเธอคือนางฟ้าในใจ คอยนำทางคนที่อ้างว้างเดียวดาย

เปิดใจให้พบรักแท้มีจริง จากดวงใจที่เปี่ยมความหมาย

เธอคนเดียวเธอคือนางฟ้าในใจ คอยนำทางคนที่อ้างว้างเดียวดาย

เปิดใจให้พบรักแท้มีจริง เปลี่ยนวันคืนเปลี่ยนชีวิตฉันให้พบรักใหม่

...มอ ม้า อ่ะ...

arga

มัวอี มัวอี ปาลี ปาลี ปารัตต้า โอการาโน โกราโต มัวอีลิลล่า

เพลง ไรไม่รุจำไม่ได้อ่ะ ของนาตาลีอ่า

ลอลิงๆๆๆ

pinkyangel

ลมรำเพยเจ้าเอ๋ย เจ้าเคยคิดถึงคนรักบ้างไหม

เจ้าพัดมาไกล จะไปหาใครหนใด

ลมรำเพยแผ่วพริ้ว ช่วยปลิวความรักของฉันได้ไหม

ฉันจะเอาใจ ฝากลมไปให้เธอ

สายลมเอื่อยๆแผ่วๆ แว่วเสียงความรักจากฉัน

ขอเพียงสักวัน ที่มันจะไปถึงเธอ

... ทอ ธง ไตรงค์...

echelon

เธออยู่ที่ไหน..นาทีที่ฉันอ่อนล้า

ไปอยู่ที่ไหน..ฮา..ทำไมเพิ่งจะกลับมา

เนิ่นนานแค่ไหนที่ฉันเฝ้ารอเธอตรงนี้

วันนี้ฉันทำใจได้แล้วคนดี

แค่หนึ่งวินาทีก็ช้าไป

เล่นด้วย หุๆๆๆๆๆๆ

ปล. ป ปลานะคร้าบ จัดมาอย่าห้ายเสีย อิอิ

vkado

ปาเจรา จริยา โหนติ คุณุตรานุสาสกา

ข้าขอประณตน้อมสักการ

บูรพคณาจารย์

ผู้กอปรเกิดประโยชน์ศึกษา

ทั้งท่านผู้ประสาทวิชา

อบรมจริยา แก่ข้าในกาลปัจจุบัน

อิอิ

silenter

บ้าบอ ฉันคงไม่บ้าพอที่จะรักคนที่บ้าบอ ให้รักแล้วไม่เคยพออย่างเธอ

ธอ ธง

silenter

ไม่มีครายมาต่อเรยว๊ะ..ยอมแพ้เร้วเหรอ... ฮ่าๆๆๆ

เธอน่ารัก (โอ้ววว....ว.ว) เธอน่ารัก เธอน่ารัก จนจัยไหวหวั่น เธอน่ารัก (โอ้ววว.....ว.ว...) เธอน่ารัก เธอน่ารักจนเกินห้ามจัย นี่คือเหตุผลที่ดี ที่ชั้นชอบเธอ ก้อเธอมันน่ารัก (น่ารัก....) (น่ารัก....) ชั้นจึงแอบ รักเธออออออ...... ฮ่าๆๆๆ
" title="Very Happy" />

ธอ ธง ต่อๆ

pinkyangel

เปิดใจให้พบรักแท้มีจริง จากดวงใจที่เปี่ยมความหมาย

เปิดใจให้พบรักแท้มีจริง เปลี่ยนวันคืนเปลี่ยนชีวิตฉันให้พบรักใหม่

...ต่อนะ มอ ม้า จ๊ะ...

ProfessorX

Administrator
ไม่มีเหตุผลยากๆ ให้หนักใจ

มีเพียงเหตุผลที่ง่ายๆ ถ้าอยากฟัง

มันเป็นเหตุผลข้อเดียวของทุกอย่าง

รักเธอเหลือเกิน

กไก่

[center:3qlgedsa]
[/center:3qlgedsa]

arga

โอ๊ะ..โอ....ทั่นวัสร้องเพลง อิอิ

ต่อเรยนะ

ปั๊ม ปั๊ม ปา ดี ดา ดี ด่า ดี ปั๊ม ปั๊ม ปา ดี ดั๊มพ์...ม่อ เอ๊ย เฮ้ !!

ฮ. นกฮูก ฮร่าๆๆๆ

arga

โอ๊ะ โน โน โน่ อย่างเน้ม่ายดี

อ๊ะ โน โน โน่ อย่างนี้สงสัยม่ายดี

อ๊ะ โน โน โน่ อย่างนี้น่ากลัว คงจาเปน ฝันร้ายยยยยยย

ร.เรือลอยบุ๊งๆๆๆๆๆ

arga

ง้านเอาทั้ง ห.หอย กะ ง.งู เรยดีมะ

เหงา กี่เช้าก็โหดร้าย ไม่รู้จะโทรหาใคร

คุยกับเสียงของลมหายใจเบาๆ

หนังไม่เห็นจะอยากดู เหตุผลของคนไร้คู่

เบื่อไปนั่งคนเดียวอย่างเดิมทุกคราว

ค.ควายงับบบบ

ปล. ท่านวัส เค้าจบด้วย ร.เรือน๊า มะช่าย ล.ลิง

แต่มิเปงราย ให้ภัย เพราะท่านวัสหล่อ (เลี้ยงติมด้วย)

pinkyangel

ฉันขอโทษ ฉันคงต้องไป ไม่อาจจะทนนั่งมองเห็นเธอไปมีใคร

ฉันขอโทษ ฉันคิดผิดไป เมื่อมันก็เป็นแค่การหลอกตัวเองเท่านั้น

เมื่อฉันได้พบความจริง ลำบากเมื่อเจอเสมอ เมื่อมองตาของเธอเจ็บปวดทุกที

...ต่อนะจ๊ะ ทอ. ทหาร ต้องอดทน...

ProfessorX

ทุ่งนาแดนนี้ไม่มีความหมายเหลือเพียงกล่นโคลนสาบควายเห็นซากคนัไถแล้วเศร้า

pinkyangel

พรุ่งนี้จะไปกับเธอ หากเธอเป็นเธอคนเดิมได้นาน

ไม่ทิ้งกันไปมีใจให้กัน อย่างฉันจะไปรักใคร

พรุ่งนี้จะไปกับเธอ หากเธอเป็นเธอที่ยังเข้าใจ

ถ้าพร้อมจะรอไม่หนีกันไป พรุ่งนี้จะพาหัวใจ จะไปกับเธอ

...ทอ ธง ไตรงค์ จ๊ะ...

pinkyangel

กลับไปลืมเขามาก่อนดีกว่าไหม

กลับไปบอกเขาว่าจบกันแค่นี้

กลับไปตอกย้ำเขา ออกไปจากเธอเสียที

พูดว่าไม่รักพอกันที แค่นี้ทำได้ไหม

...มอ ม้า นะจ๊ะ...

arga

มันยกร่อง...ฟักทองแตงไทย

สาวๆหน้ามน ทำไมเป็นคนหลายใจ

ใครล่ะๆ จะไม่น่าน้อยใจ

เออ เอิง เอิงเอย น้อยใจ น้อยใจ

จ.จานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน งิงิ

ProfessorX

จะเก็บใจไว้ เก็บเพื่อรอ

ขอรอ รอจนกว่า

จนกว่าที่ฟ้าจะมีเวลาให้เรารักกัน

(ให้เราได้รักกัน)

เก็บคำว่ารักที่ฉันมี

ไม่ให้ใครตราบนานเท่านาน

ไม่เคยหยุดหวัง

วันไหนสักวันจะให้กับเธอ

ปล รักแท้ควรค่าแก่ การรอคอย

pinkyangel

เธอเก็บฉันไว้ทำไม ทั้งที่ใจก็ไม่รักกัน

เธอเก็บฉันไว้ตั้งนาน หรือต้องการจะหลอกกันเรื่อยไป

ยังไงเธอก็ไม่รัก บอก(เลย/ฉัน)ให้เข้าใจ

จะยากอะไร แค่บอกว่าไม่รักกัน

..ต่อนะค่ะ กอ ไก่ กุ๊กกุ๊ก ค่ะ...

ปล.แล้วน้อง Frank รอใครเหรอค่ะ รักแท้อะ อิอิ

ProfessorX

Quote:
เธอเก็บฉันไว้ทำไม ทั้งที่ใจก็ไม่รักกัน

เธอเก็บฉันไว้ตั้งนาน หรือต้องการจะหลอกกันเรื่อยไป

ยังไงเธอก็ไม่รัก บอก(เลย/ฉัน)ให้เข้าใจ

จะยากอะไร แค่บอกว่าไม่รักกัน

..ต่อนะค่ะ กอ ไก่ กุ๊กกุ๊ก ค่ะ...

ปล.แล้วน้อง Frank รอใครเหรอค่ะ รักแท้อะ อิอิ

ไม่บอก