Q NO: 1 Which of the following devices can an administrator use to segment their

toni montana

Which of the following devices can an administrator use to segment their LAN?
(Choose all that apply)
A. Hubs
B. Repeaters
C. Switches
D. Bridges
E. Routers
F. Media Converters
G. All of the above

PlAwAnSaI

Administrator
ยากส์กว่า na อีกนะเนี่ยไม่บอกด้วยให้เลือกกี่ข้อ ผมเลือก A, C, D คับ
B น่าจะใช้กับระยะทางไกลๆ
E อีกฝั่งนึงมันจะเป็น wan อ่ะดิ
F เคยเห็นแต่แปลงจาก utp เป็น fiber อ่ะ

แสด ใครมันแปลโจทย์ผิดวะ มีเฉลยด้วยเรอะ

ProfessorX

Administrator
งั้นข้อหลังๆเอาง่ายๆละกันเดี๋ยวตั้งเองเลย

refeel

ผมคิดว่าน่าจะเป็น C, D, E นะครับ

เพราะคำถามเหมือนว่าใช้เพื่อแบ่งกลุ่มของเน็ตเวิร์ค

switch, bridge, router สามารถใช้แบ่ง segment บนเครือข่ายได้ พวก collision domain และส่วนมากจะใช้ในเครือข่ายใหญ่ๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพกว่า

ส่วนข้อที่เหลือทำงานบน layer 1 ไม่สามารถแบ่ง segment ได้ ทั้งหมด 1 ตัวก็คือ 1 collision domain
ส่วนไอ Media Converters ไม่รู้จักอ่ะ ดูจากชื่อน่าจะเป็นพวกอุปกรณ์แปลงเหมือนที่พี่ปืนบอกละมั้งครับ

toni montana

Quote:

ผมคิดว่าน่าจะเป็น C, D, E นะครับ

เพราะคำถามเหมือนว่าใช้เพื่อแบ่งกลุ่มของเน็ตเวิร์ค

switch, bridge, router สามารถใช้แบ่ง segment บนเครือข่ายได้ พวก collision domain และส่วนมากจะใช้ในเครือข่ายใหญ่ๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพกว่า

ส่วนข้อที่เหลือทำงานบน layer 1 ไม่สามารถแบ่ง segment ได้ ทั้งหมด 1 ตัวก็คือ 1 collision domain
ส่วนไอ Media Converters ไม่รู้จักอ่ะ ดูจากชื่อน่าจะเป็นพวกอุปกรณ์แปลงเหมือนที่พี่ปืนบอกละมั้งครับ

ถะๆๆถูกต้องนะคร้าบ