FW: ..วิธีคิดอย่างเป็นระบบเมื่อถูกแฟนทิ้ง (ขำ-ขำ)..

exz-woiiz

1. นาย ธนาคาร : มัน เป็น NPL ทางความรู้สึก

2. นักเศรษฐศาสตร์ : สงสัย demand ไม่ตรงกับ supply

3. นักปกครอง : โอ๊ย!! ปกครองยาก... แต่น่าจะให้เรามีส่วนร่วมในการตัดสินใจมั่งนะ

4. นัก ฟิสิกส์ : ยังไงเขาก็ไปช้า เพราะเขาเดินทางช้ากว่า แสง

5. นักเคมี : สารประกอบในตัว 2 คนนี้ ไม่เข้ากัน

6. สถาปนิก : เดี๋ยวออกแบบรักใหม่ก็ได้(วะ)

7. นักสัตวศาสตร์ : สัตว์ทุกชนิดมีการดำรงชีพในแบบของตัว เอง

8. หมอ : อาการอกหักรักษายาก

9. วิศวกร :

วิศวเหมืองแร่... ต้อง วิเคราะห์ ธาตุ

วิศวเครื่องกล... ซ่อมได้

วิศวไฟฟ้า... ฟิวส์ขาด... ต้องเปลี่ยน

วิศวโยธา... สั่ง รื้อ

10. เซลล์แมน : เดี๋ยวเขาก็ กลับมา ถ้าเรามีโปรโมชั่น

11. ตำรวจ : จับขังไว้แต่แรกก็หมดเรื่อง

12. ทหารเรือ : จะไปได้สักกี่น้ำ

13. นักกีฬา : เกมหน้า ค่อยว่ากัน ใหม่

14. โปรแกรมเมอร์ : ไวรัส ลงแหง

15. เว็บ มาสเตอร์ : ต้องอัพเกรดซะและ

16. นักเขียน : ไม่เป็นไรน่า หาพล็อตเรื่อง ใหม่ได้

17. นักบัญชี : ก็แค่ปิดงบไม่ลง ตัว

18. นักแปล : เราสื่อสารไม่ตรงกันเพราะพูดกันคนละ ภาษา

19. สื่อมวลชน : ไม่เป็นไรมันแค่ "ข่าวโคมลอย"

20. ทนายความ : ปิด คดี!

21. ผู้เชี่ยวชาญศาสนา พุทธ : เขาต้องไปใช้กรรมกับคนอื่นต่อ

ขอบคุณที่มา:หนังสืออารมณ์ดี

...แร้ว วิดวะคอม ว่างาย......

vkado

แบบนี้ต้องเบรินชิพใหม่ไม่ก้อ ขอลงวินโด้รอบสองคับ อิอิ

echelon

แหวกแนวละกันนะ

ปรับปรุงโครงสร้างสัญญาณใหม่ครับ เพราะค่าความไวในการเปลี่ยนแปลงสัญญาณ(Sensitivity) ต่อสิ่งรบกวนภายนอกมันสูงเกิน ต้องลดค่าลงมา 5555+ (งงมั้ยเนี่ย)

arga

พี่นัท วิชาการไปป่าวง่ะ โกอินเตอร์แล้ว Hi-Class น๊า เด๋วนี้

ลืมส้มตำปูปลาร้าคลองหกหรือยังเนี่ย

echelon

เห็นมันเริ่มจะออกไปแนววิชาการแล้วไงนุ่น ผมเลยจัดซะเลย 5555+ แต่อย่าพูดถึงส้มตำอะไรพวกนี้ได้ป่าว พูดแล้วอยากกินอ่ะ อยากกลับไปกินใจจะขาดแล้วเนี่ย 55555+

ว่าแต่วิดวะคอมคนอื่นๆ ว่าไงต่อครับ จัดมาอย่าให้เสีย อิอิ

silenter

พี่นัทเคยกินเหรอ....กินเป็นจริงป่าวอ่ะ ไม่เคยเห็นกินเลย ฮ่าๆๆๆ

pinkyangel

อี Frank แดกแต่เหล้า

อกหักก็แดกเหล้า

อยู่เฉยๆก็แดกเหล้า

บ้าไปแล้ว

555+

vkado

ทามมายนู๋รีต้องพูดถึงเหล้าด้วยอะ

พูดเรื่องรายนี้อารีรู้จักหรอ

กินไปได้ไงนี้ที่บ้านไม่ให้กินเลยนะนี้ ^^

pinkyangel

นู๋รีย์รู้จักนะ

แต่มะเคยกินไง

เค้าออกจะเป็นเด็กดี

อิอิ

arga

(แน่จายหลอนู๋รีย์ อิอิ แล้ววันนั้นอ่า น้ำแดงเขามะมีขวดใส่ เลยใส่ขวดสปายแทนรึ อิอิ)

ส่วนเค้า ไม่ซ่อม ไม่รีแพร์ ไม่ลงวินโดวใหม่ ไม่เบรินชิพใหม่ด้วย

หาใหม่ยกเครื่องเลย เอาดีกว่า ซิงกว่า เอ๊ย รุ่นใหม่กว่า อิอิ

ที่สำคัญ ต้องมีระบบปฏิบัติการแค่ระบบเดียวเท่านั้น หึหึ

(จะหาได้มะนั่น)

darkburn

ความรักก็เหมือนการรันโปรแกรม

ให้รักเริ่มรันจากฟังก์ชัน main()

เมื่อหมดรักแล้วให้คื่นค่าที่ฟังก์ชัน main() ไป

โดยส่งค่าเป็นความรักที่มีค่า = 0

เป็นอันสิ้นสุดการทำงานของโปรแกรม

pinkyangel

นุ่น ชอบความคิดแกว่ะ

หาเครื่องใหม่มันเลย

555+

แล้วถ้าอยากได้ OS เดียว ก็ลบ OS อีกตัวทิ้งซะ

กลัวอะไรที่จะลบทิ้ง เพราะเราเป็นเจ้าของเครื่อง ไม่มีใครห้ามเราได้เว้ย

555+

arga

5555++

บักน้องชาย ถ้าทิ้งเครื่องเก่าไม่ลง ก้อเก็บไว้ เอาไว้เก็บเป็นความทรงจำพอ

แระก้อมองหาเครื่องใหม่ๆ ซะบ้าง ไม่งั้น มานก้อจะจมอยู่แต่กะอารายเก่าๆ

*-* เครื่องใหม่ อาจไม่ต้องตกลงใจซื้อก้อได้ แค่มองๆ (หัดมองอย่างอื่นซะบ้าง)

เข้าจายความหมายมะนี่

++++ ถ้าเทอม่ายทิ้ง ช้านคงม่ายเจอ ถ้ายางร๊ากเทอ ช้านคงม่ายเจอเค้า ++++

อิอิ