เอา Tech demo มาฝากครับ

echelon

เผอิญไปหาเจอในเน็ตมาน่ะ

Tech demo ตัวนี้มีชื่อว่า .debris เป็นผลงานจากค่าย .theprodukkt โดย tech demo ตัวนี้จะแสดงศักยภาพของเอ็นจิ้นที่ทางค่ายนี้สร้างขึ้น ยาวประมาณ 7 นาทีได้ เคยได้รับรางวัลที่ 1 จากงาน PC compo ในเยอรมันมาแล้วด้วยนะ ถ้ามันไม่มีอะไรพิเศษผมก็คงไม่เอามาหรอกนะ ถ้าไม่ใช่ที่ว่า ตัว Tech demo ตัวนี้ มีขนาดแค่ 180kb เท่านั้น(อ่านไม่ผิดและผมพิมพ์ไม่ผิดแ่น่นอนครับ) อยากรู้ล่ะสิ ว่าภาพจะออกมายังไง ก็ลองชม Screenshot ดูกันเลยนะครับ

[center:30wosa21]
[/center:30wosa21]

[center:30wosa21]
[/center:30wosa21]

เอาแค่ 2 ภาพละกันนะ รูปมันใหญ่ อิอิ

สนใจเชิญโหลดได้ฟรีๆ ที่เว็บไซต์ผู้พัฒนา http://www.theprodukkt.com/ เลยครับ นอกจากนี้ยังมีผลงานเกมแนว FPS อีกเกมที่ชื่อ .kkrieger - chapter I อีกด้วยนะ อันนี้ยิ่งแล้วใหญ่ เพราะขนาดไฟล์แค่ 96kb เท่านั้น(แต่บั๊คเยอะหน่อยนะ เพราะยังเป็น beta อยู่ อิอิ)

ปล. ในส่วนของ .debris อ่านไฟล์ readme เพื่อตรวจสอบสเป็คเครื่องก่อนนะ เพราะด้วยความที่ไฟล์มันมีขนาดเล็กมาก(มากซะจนยัดลงแผ่นดิสก์ได้สบายๆ อ่ะ) เลยกินสเป็คค่อนข้างสูงอยู่น่ะ