เมื่อกองกำลังตาลีบัน ได้ทดลองขีปนาวุธใหม่ ร้ายกาจยิ่งกว่าเดิม

echelon

เมื่อกองกำลังตาลีบัน ที่มีฐานปฏิบัติการณ์อยู่ตามหุบเขาในประเทศอัฟกานิสถาน ได้จัดซื้อขีปนาวุธรุ่นใหม่จากประเทศจีน เพื่อวางแผนโจมตีกองกำลังสหรัฐอเมริกา โดยได้ทำการทดสอบประสิทธิภาพของขีปนาวุธก่อนทำการโจมตี ผลการทดลองจะเป็นอย่างไร มาดูกัน

Taliban source mother of all Rockets.
Taliban showing art of launching rockets.

แถมให้อีกอันนึงนะ
FLAAF - Dancing
:D" class="bbcode_smiley" />

Credits : คุณ bigdeath2k @ vagabondteam.com

หมายเหตุ (ถ้าอยากอ่านก็ลากดำเอานะ)
จริงๆ แล้วคลิปนี้ เป็นโฆษณารณรงค์การเล่นดอกไม้ไฟอย่างถูกต้องและปลอดภัยของรัฐบาลเนเธอร์แลนด์ในช่วงขึ้นปีใหม่ โดยกองกำลังในคลิปนี้ไม่ใช่ตาลีบันเน้อ (อันนั้นผมโม้เอง) แต่เป็นกองกำลังสมมติที่ใช้ชื่อว่า L.A.A.F (โฆษณาหลังๆ จะใช้ชื่อว่า F.L.A.A.F) ซึ่งถ้าว่ากันตรงๆ แล้ว โฆษณานี้เคยถูกวิพากย์วิจารณ์เรื่องการเหยียดเชื้อชาติ ถ้าใครเห็นว่าไม่เหมาะสมก็แจ้งได้นะครับ ผมจะเอาคลิปออกโดยทันที