หาทุนเรียนไม่ได้ ก็มาหาทุนเรียนในภาคพื้นยุโรปกันดีกว่า

echelon

สำหรับใครที่รู้สึกน้อยใจกับชีวิต อยากหาทุนเรียนต่อ แต่หาไม่ได้บ้าง สอบทุนแล้วตกสัมภาษณ์บ้าง อย่าเพิ่งน้อยใจครับ ลองมาหาทุนเรียนในยุโรปกันก่อนดีกว่า ยังมีทุนดีๆ ให้เราได้ค้นหาอีกมาก และการศึกษาในยุโรปเอง ก็ไม่ได้แพ้ทวีปใดๆ เลยนะครับ

อันนี้จะเป็นบทความที่รวมแหล่งทุนเรียนต่อในประเทศต่างๆ ภายในทวีปยุโรป (ในที่นี้ ไม่รวมประเทศอังกฤษนะครับ) และรายละเอียดการสมัครทุนในประเทศต่างๆ ซึ่งรวบรวมโดย คุณ กมล ตันจินวัฒนกุล จากห้องไกลบ้าน กลุ่มศึกษาต่อต่างประเทศ pantip.com ครับ

สนใจลองเข้าไปดูที่นี่ครับ
http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H8246219/H8246219.html

Credits: 1. คุณ กมล ตันจินวัฒนกุล สำหรับข้อมูลครับ
2. พี่กีร์ (กีรภัทร แป้นดวง) อดีต นศ. แลกเปลี่ยน ป.โท ที่กิได จาก มธ. ที่แนะนำลิ้งค์ให้ผมครับ

ปล. ผมเอาเรื่องทุนเรียนต่อมาโพสต์บ่อยๆ นี่ เบื่อกันรึปล่าวเนี่ย ???

kyoshiro23

ไม่เปนไรหรอก เผื่อมีใครหลงทางแวะเข้ามาได้เจอเข้าและนำไปใช้ประโยชน์ได้

จะเป็นผลดีแก่เขานะครับ มีอะไรดีๆก้อแบ่งปันกันไปดีก้อแล้วครับ

echelon

รับทราบขอรับท่านวัส แต่จริงๆ แล้วผมก็ถามไปงั้นๆ นั่นแหละ เพราะถึงจะเบื่อกันยังไง ผมก็จะหามาลงต่อไปอยู่ดี ไม่สนใจขอรับ 5555+

PlAwAnSaI

Administrator
ไม่มีใครปฏิเสธ การให้จากคนอื่นหรอกคับ ถ้ามันเป็นสิ่งที่ดี ขอบคุณคับ