สอบตรง Pathway เข้าเรียนมหาวิทยาลัยชื่อดังของอังกฤษ

echelon

บริษัท บริลเลียนท์ ไลฟ์ จำกัด จัดสอบตรง Pathway เข้าเรียนมหาวิทยาลัยชื่อดังของอังกฤษ University of Manchester, University of Exeter, Newcastle University, University of East Anglia ใครสนใจเข้าไปดูรายละเอียดกันได้ที่ http://www.brilliantlife.co.th/ อ้อ อย่าลืมนำ Transcript มาในวันสอบด้วยนะครับ

Credits: บริษัท บริลเลียนท์ ไลฟ์ จำกัด

ปล. 1. ถ้ามีรายละเอียดอะไรเพิ่มเติม เดี๋ยวจะเอามาลงให้นะ

2. มหาวิทยาลัยดังๆ ทังนั้นเลยแฮะ โดยเฉพาะสองอันแรกเนี่ย :eek:
3. *แก้ไข* อันนี้เป็นการสอบตรงโดยใช้คะแนนที่ได้มาแทนคะแนนภาษาอังกฤษอย่าง IELTS ได้เลย เมื่อคะแนนผ่านเกณฑ์แล้ว สามารถเข้าสู่กระบวนการสมัครเรียนได้เลย แต่ทางมหาวิทยาัลัยก็จะยังคงพิจารณาคุณสมบัติอื่นๆ ของเราด้วยนะ เช่น เกรดเฉลี่ย ถ้าเกรดไม่ได้ตามเกณฑ์ที่เขาต้องการ ก็จะต้องไปลงเรียนหลักสูตรที่ชื่อว่า Pre-Master เป็นระยะเวลาประมาณ 9 เดือนได้ (ไม่แน่ใจว่าถูกมั้ย) เรียนจบแล้วสามารถศึกษาต่อในระดับ Master ได้เลย (ขอบคุณรายละเอียดจาก Brilliantlife ครับ)