มีใครใช้บัตรเครดิตอยู่บ้างครับ อยากขอคำปรึกษาหน่อย

echelon

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมว่าจะทำบัตรเครดิตของธนาคารไทยพานิชย์น่ะ อยากรู้ว่าทำบัตรของที่นี่ดีมั้ย แล้วปกติมันต้องเตรียมเอกสารอะไรมั่งอ่านะ เพราะผมจะเอาไปใช้ที่เมืองนอก แล้วธุรกรรมบางอย่างมันใช้บัตรเดบิตที่ผมมีอยู่ไม่ได้น่ะ อย่างเช่น สมัครสอบ TOEFL ทางออนไลน์น่ะ ถ้าใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็รบกวนบอกผมหน่อยนะ กลัวมีปัญหาทีหลังน่ะ

ขอบคุณทุกคนที่หลงเข้ามาให้คำแนะนำนะครับ

ProfessorX

Administrator
แบงค์กรุงเทพดีสุด ที่ผมใช้อยู่เปน virsual credit ของ visa ที่เชื่อมต่อบัญชีกับแบงค์กรุงเทพ ใช้จ่ายออนไลน์และไม่ออนไลน์ได้ทั่วโลก อีกอย่างแบงค์กรุงเทพมีสาขาอยู่ในหลายประเทศ หรือที่เรียกกันว่า บัตร b1st แต่ถ้ามีวงเงินถึงก็ทำบัตรเครดิจจริงๆไปเลยก็ได้ ส่วนผมวงเงืนไม่ถึงใช้ b1st แทน

การสมัคร ก็ไปที่แบงค์ กท บอกว่า สมัคร b1st แบบที่ใช้จ่ายออนไลน์ได้ทั่วโลก มีชื่อบนบัตร เลขบัตร และ ccv ด้านหลัง เพื่อใช้เวลาทำธุรกรรมต่างๆตอนผมทำจะใช้เวลาประมาณ 7 วัน เพราะเป็นบัตรที่ต้องให้จากสำนักงานใหญ่ แต่ตอนนี้ไม่รุกี่วัน ถ้าให้ดีทำ ibanking พ่วงไปด้วย เพราะจะสามารถทำให้ดูข้อมูลการทำรายการต่างๆออนน์ไลน์ ได้

กับ อีกอันนึงก็ kbank ของกสิกรณ์ แต่ไม่สามรถตัดเงินได้ทั้งวันแบบ b1st เลยไม่แนะนำ

echelon

ขอขุดหน่อยก็แล้วกันนะ

ถ้างั้นผมจะลองในส่วนของ ธ.กรุงเทพ เอาไว้ด้วยก็แล้วกัน ก่อนหน้าผมยื่นเรื่องทำบัตรที่ ธ.ไทยพาณิชย์ เมื่อวานทางสำนักงานใหญ่ส่ง sms มาหาบอกว่า "ไม่สามารถอนุมัติบัตรเครดิตไทยพาณิชย์ของท่านได้" ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะวงเงินไม่ถึง หรืออายุงานไม่ถึงกันแน่นะ ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็อาจจะทำเป็นบัตร b1st แบบที่อิฐทำอ่านะ

ส่วนเรื่อง Virtual credit นี่ก็มีอาจารย์ภาคมัลติฯ ที่นี่พูดถึงอยู่เหมือนกันนะ รู้สึกทำของกสิกรณ์เนี่ยแหละ แต่ผมคงไม่ทำบัตรเครดิตของที่นี่หรอก เพราะเห็นเขาว่าตรวจหลักฐานโหดมาก (มีอาจารย์ภาคอิเล็กฯ คนนึงพูดเลยว่า ถ้าทำบัตรของที่นี่ได้ ก็ทำบัตรได้ทุกธนาคารเลยล่ะ)

kyoshiro23

มาขุดด้วยอีกคน ว่าจะถามตั้งนานแล้วล่ะเรื่องบัตร Be1st อ่ะ

แต่ยังไม่ได้ถามซะที อุตส่าห์ทำมาแต่ใช้ไม่เป็น อิอิ

PlAwAnSaI

Administrator
ภาพรวมบริการเครดิตส่วนบุคคล,เลือกบัตรเครดิตที่เหมาะกับคุณ,การใช้บัตรกดเงินสด,ตารางสรุปเครดิตส่วนบุคคล

Code:
http://www.silkspan.com/silkspan1/article/help_cc/ex_popcc.asp