ขอแสดงความยินดีกับ Echelon ด้วยครับ

ProfessorX

Administrator

:D" class="bbcode_smiley" />ขอแสดงความยินดีกับ Echelon ด้วยครับ

ที่ได้รับทุนไปศึกษาต่อระดับปริญญาโท เมือง liverpool ประเทศอังกฤษ

echelon

ขออนุญาตใส่ลิ้งค์ที่รูปนะครับ เผื่อใครอยากจะเข้าไปหาข้อมูลหรือรายละเอียดที่สนใจนะครับ

จริงๆ ผมยื่นไปอีกที่นึงด้วยนะ เป็น Brunel University น่ะ ที่นี่วิศวฯ ก็แข็งอยู่นะ ที่เด่นหลักๆ ก็จะเป็นวิศวฯ เครื่องกล กับกลุ่ม Network น่ะ (หลักสูตร ป.โท ของภาควิศวฯคอม ส่วนใหญ่ที่เปิด จะเป็นสายเน็ตเวิร์กเกือบทั้งนั้นเลย) เข้าไม่ยากเท่าไหร่ แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ ก็คงเป็น ม.หงส์แดงเนี่ยแหละ และผมว่าจะลองยื่นของ University of Nottingham ดูด้วยน่ะ แต่ก็ไม่ได้หวังอะไรมากหรอก เพราะเข้ายากอยู่เหมือนกัน (จริงๆ แล้วเป็นเพราะว่าผมยื่นใบสมัครไปก่อนหน้าผลของ University of Liverpool จะออกซะอีก เหลือยื่นจดหมายรับรองการได้ทุนเนี่ยแหละ เลยต้องยื่นไปให้ครบ)

เผื่อใครอยากลองเข้าไปหาข้อมูลนะ
อันนี้ของ Brunel University อยู่ในเมือง Uxbridge ทางฝั่งตะวันตกของลอนดอน

อันนี้ก็ของ Nottingham นะ (ที่นี่จะดังมากทางด้านแพทย์และวิศวฯ ม.นี้ติดอันดับ Top 100 ของโลก)

อ้อ แล้วขอแอบเพิ่ม Northumbria University ไปด้วยนะครับ ใครสนใจรายละเอียดเชิงลึกขอให้ถามอาจารย์ที่ ม.เราได้เลยนะครับ จบมากันเยอะ มีอาจารย์ภาคเราคนนึงจบที่นี่ ตอนนี้ก็มีอาจารย์อีกคนไปเรียน ป.เอก อยู่ เดาเอาว่าใคร ไม่ยากหรอก หุๆๆๆ

ถ้าสนใจก็ลองเข้าไปดูก็แล้วกันนะครับ