MIT OpenCourseWare

echelon

ไม่รู้ว่าเคยลองเข้าไปดูกันรึยังนะ เอามาโพสต์ไว้ก่อนละกัน ถ้าใครยังไม่เคยเข้าไปก็ลองดูนะ เว็บนี้จะรวมเนื้อหาการสอนของศาสตราจารย์ประจำสถาบันในแต่ละคณะและภาควิชาให้ดาวน์โหลดได้ฟรีๆ เรื่องเกี่ยวกับเน็ตเวิร์กก็มีนะ ลองเข้าไปดู บางวิชาก็จะมีฉบับที่แปลเป็นภาษาไทยด้วยนะ แปลเป็นไทยโดยจุฬาลงกรณ์ มหาวิทยาลัย ครับผม

http://ocw.mit.edu/OcwWeb/web/home/home/index.htm

Credit:Massachusetts Institute of Technology(MIT) และ จุฬาลงกรณ์ มหาวิทยาลัย ผู้จัดทำเนื้อหาเป็นภาษาไทยครับ

pinkyangel

เยี่ยมมากพี่นัท

กลับมานี่พี่นัทระดับปรมาจารย์แน่เลย

อิอิ

pinkyangel

พี่นัทเค้าไปทำงานอยู่ญี่ปุ่นแล้วหล่ะถ้าจบอ่ะ

ใช่มะพี่นัท

อิอิ

ปล.พี่นัทเก่งจังอ่ะ

echelon

Quote:
[color=#FF8000:dzm1cwq4]รอปรมาจารย์นัทกลับมาสอนให้ข้าน้อยผู้อ่อนด้อยปัญญา

ให้กระจ่างแจ้งในศาสตร์และศิลป์ที่ท่านปรมาจารย์ได้รับ

การถ่ายทอดมา เพื่อให้ผู้น้อยที่ด้วยปัญญานี้ได้ความรู้

เพิ่มขึ้นมาสักเล็กน้อยก้อยังดี อิอิ

ปล. MIT สักวันต้องไปให้ได้(ว่าแต่มานอยู่ไหนอ่ะ)[/color:dzm1cwq4]
:" title="Question" />

ผมก็อยากไปต่อมากๆ เลยนะ MIT น่ะ ไม่รู้ว่ามันใช้คะแนน TOEFL เท่าไหร่อ่ะ แต่คงสูงจัดมากๆ เลยล่ะผมว่า เพราะมันก็วิดวะอันดับ 1 ของโลกเลยอ่ะ(คณะอื่นนี่ผมไม่รู้นะ)

Quote:
พี่นัทเค้าไปทำงานอยู่ญี่ปุ่นแล้วหล่ะถ้าจบอ่ะ

ใช่มะพี่นัท

อิอิ

ปล.พี่นัทเก่งจังอ่ะ

เก่งอะไรล่ะครับ ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยล่ะ มานี่แล้วรู้สึกว่าตัวเองอ่อนมากเลยแฮะ เฮ้ออออออออ